Sirrin gyaran zafi na fim ɗin kariya daga fenti
Yayin da buƙatar motoci ke ƙaruwa, masu motoci suna ƙara mai da hankali kan kula da motoci, musamman kula da fenti na mota, kamar kakin zuma, rufewa, rufewa da lu'ulu'u, rufe fim, da kuma fim ɗin kariya da fenti da aka fi sani da shi yanzu. Idan ana maganar fim ɗin kariya da fenti, mutane suna ta magana game da aikinsa na warkar da kansa. Ina tsammanin kowa ya taɓa jin labarin "gyaran zafi" da "gyaran na biyu" na karce.
Mutane da yawa suna sha'awar "Gyara a cikin Daƙiƙa" nan take idan suka gan shi. A ka'ida, da alama gyaran karce a cikin daƙiƙa ya fi kyau, amma a zahiri, ba haka lamarin yake ba a ainihin amfani. Gyaran karce ba ya sauri, mafi kyau. "Gyaran zafi" na karce ya fi fa'ida.
Yaya tasirin gyaran zafi na karce yake? Menene fa'idodin?
Kafin haka, dole ne mu yi magana game da "gyaran na biyu".
Yawancin kayan PPF na farko da aka yi da PVC ko PU suna da aikin "gyara na biyu" kuma ana iya gyara su da sauri da atomatik a zafin ɗaki. Lokacin da ƙarfin waje ya karce PPF, ƙwayoyin da ke cikin PPF suna warwatse saboda fitar da su, don haka babu karce. Lokacin da aka cire ƙarfin waje, tsarin ƙwayoyin halitta yana komawa matsayinsa na asali. Tabbas, idan ƙarfin waje ya yi yawa kuma ya wuce iyakar motsi na ƙwayoyin halitta, har yanzu za a sami alamun ko da kwayar halitta ta koma matsayinta na asali.
Shin kun san game da gyaran zafi na PPF?
Gyaran zafi na PPF (Fim ɗin Kare Fenti Mai Warkarwa da Kai, wanda aka fi sani da PPF) fasaha ce ta kariya daga saman mota da ake amfani da ita don kare fenti daga karce, tasirin duwatsu, ɗigon tsuntsaye da lalata da sauran lalacewar yau da kullun. Ɗaya daga cikin mahimman halayen wannan kayan shine ikon warkar da kansa, wanda zai iya gyara ƙananan karce da alamomi a saman ta atomatik a ƙarƙashin wasu yanayi.
A halin yanzu, mafi kyawun PPF da ake samu a kasuwa shine kayan TPU, wanda fim ne na polyurethane mai thermoplastic wanda ke ɗauke da polymer mai hana UV. Kyakkyawan tauri da juriyar lalacewa suna kare saman fenti daga karce. Bayan shigarwa, yana iya ware saman fenti daga iska, hasken rana, ruwan acid, da sauransu, kuma yana kare saman fenti daga tsatsa da iskar shaka.
Ɗaya daga cikin halayen PPF da aka yi da TPU shine lokacin da aka haɗu da ƙananan ƙage, ƙananan ƙage a kan fim ɗin ana iya gyara su ta atomatik a ƙarƙashin zafin jiki mai yawa kuma a mayar da su zuwa ga kamanninsu na asali. Wannan saboda akwai murfin polymer a saman kayan TPU. Wannan murfin mai haske yana da aikin gyaran ƙwaƙwalwar ƙage. "Gyaran zafi" yana buƙatar murmurewa a wani zafin jiki, kuma a halin yanzu PPF da aka yi da TPU ne kawai ke da wannan ikon. Tsarin kwayoyin halitta na murfin gyaran zafi yana da ƙarfi sosai, yawan ƙwayoyin yana da yawa, sassauci yana da kyau, kuma saurin shimfiɗawa yana da yawa. Ko da an sami ƙage, alamun ba za su yi zurfi sosai ba saboda yawan. Bayan dumama (shaka rana ko ruwan zafi da ke zuba), tsarin kwayoyin da ya lalace zai dawo ta atomatik.
Bugu da ƙari, jaket ɗin mota mai rufi da aka gyara zafi ya fi kyau idan aka yi la'akari da yanayin hydrophobic da juriyar tabo. Fuskar ta kuma yi santsi sosai, tsarin ƙwayoyin halitta yana da ƙarfi, ƙura ba ta da sauƙin shiga, kuma tana da juriyar yin rawaya.
Muhimman abubuwan gyara zafi na PPF
1: Kimanin zurfin karce za a iya gyara shi ta atomatik?
Ƙananan ƙage, tsarin karkace na yau da kullun, da sauran ƙage da ƙananan ƙage ke haifarwa a kan mota yayin tsaftacewa ta yau da kullun za a iya gyara su ta atomatik matuƙar murfin da ke da aikin gyaran ƙwaƙwalwa bai lalace ba.
2: A wane zafin jiki za a iya gyara shi ta atomatik?
Babu wani tsauraran ƙa'idoji kan zafin jiki don gyaran karce. Idan aka yi la'akari da haka, yawan zafin jiki, haka nan lokacin gyara zai yi gajere.
3: Tsawon wane lokaci ake ɗauka don gyara ƙasusuwa?
Lokacin gyara zai bambanta dangane da tsananin karce da kuma yanayin zafin da ke kewaye da shi. Yawanci, idan karce ba ta da yawa, zai ɗauki kimanin awa ɗaya kafin a gyara a zafin ɗakin da ya kai digiri 22 na Celsius. Idan zafin ya fi girma, lokacin gyara zai yi gajere. Idan ana buƙatar gyara cikin sauri, a zuba ruwan zafi a wurin da aka goge don rage lokacin gyara.
4: Sau nawa za a iya gyara shi?
Fim ɗin kariya daga fenti na TPU, matuƙar murfin ƙwaƙwalwar ajiya mai haske akan fim ɗin bai lalace ba, babu iyaka ga adadin lokutan da za a iya gyara karce.
Gabaɗaya, gyaran zafi na PPF zai iya kare ababen hawa, inganta kamanni, ƙara ƙima, adana farashi, kuma yana da kyau ga muhalli kuma mai ɗorewa, wanda hakan ya sa ya zama zaɓi mafi kyau don kariyar ababen hawa da ƙawata su.
Da fatan za a duba lambar QR da ke sama don tuntuɓar mu kai tsaye.
Lokacin Saƙo: Maris-13-2024
