Da kasafin kuɗi iri ɗaya, shin zan zaɓi fim ɗin kariya daga fenti ko fim mai canza launi? Menene bambanci?
Bayan samun sabuwar mota, masu motoci da yawa za su so su yi wani abin ado na mota. Mutane da yawa za su rikice game da ko za su shafa fim ɗin kariya daga fenti ko fim ɗin canza launi na mota? Ba a makara ba kafin a yanke shawara kafin a fahimci bambancin da ke tsakanin su biyun.
A ƙarƙashin yanayi ɗaya na kasafin kuɗi, zaɓin shafa fim ɗin kariya daga fenti ko fim ɗin canza launi sau da yawa ya dogara ne akan takamaiman buƙatun mai motar, yanayin abin hawa, da kuma fifikon kariya daga jiki da tasirin kyau. Duk da cewa su biyun suna cikin nau'in naɗaɗɗen abin hawa iri ɗaya, akwai manyan bambance-bambance a zaɓin launi, aikin kariya, tsawon lokacin sabis, farashi da bin ƙa'idodi. Ga cikakken bayani game da kwatancen fim ɗin kariya daga fenti da fim ɗin canza launi don taimakawa masu mota su yi zaɓin da ya dace.
1. Launi da kamanni
Fim ɗin canza launi: Babban fasalinsa shine yana samar da zaɓuɓɓukan launi iri-iri. Akwai nau'ikan fina-finai masu canza launi da yawa waɗanda ke da launuka daban-daban, gami da yanayin ƙarfe, matte, mai sheƙi, electroplating, yanayin carbon fiber da sauran salo, waɗanda zasu iya biyan buƙatun keɓancewa na musamman na masu motoci. Sanya fim ɗin canza launi ba wai kawai zai iya canza yanayin abin hawa cikin sauri ba kuma ya ba shi sabon salo, har ma yana iya rufe ƙananan kurakurai a cikin fenti na asali da inganta tasirin gani gabaɗaya.
Fim ɗin kariya daga fenti: Yawanci yana nufin fim ɗin kariya daga fenti mara ganuwa, wanda galibi yana da haske kuma yana da nufin kiyaye launi da yanayin fenti na motar asali har zuwa mafi girman matsayi. Babban aikin fim ɗin kariya daga fenti shine samar da kariya mara ganuwa, yana sa jikin motar yayi kama da wanda ba fim ɗin ba, da kuma inganta sheƙi da santsi na saman fenti. Gabaɗaya, PPF ba shi da aikin canza launi kuma ba zai iya ƙara sabbin launuka ko laushi ga abin hawa ba. Akwai kuma PPF mai canza launi na TPU a kasuwa, amma ya fi tsada kuma ba shi da tasiri sosai. Duk da haka, yana iya biyan buƙatun mutanen da ke son canza launi kuma suna son fim ɗin kariya daga fenti ya sami tsawon rai fiye da shekaru 5.
2. Aikin kariya
Fim ɗin canza launi: Duk da cewa yana iya jure wa lalacewar fenti na mota daga karce-karce na yau da kullun, ruwan sama mai guba, haskoki na ultraviolet, da sauransu zuwa wani mataki, babban kayansa yawanci PVC ko polyvinyl chloride ne. Idan aka kwatanta da fim ɗin kariya daga fenti, ba shi da juriya ga karce-karce da warkar da kansa., juriya ga tsatsa, juriya ga rawaya da sauran fannoni ba su da kyau. Kariyar da fim ɗin canza launi ke bayarwa abu ne mai sauƙi, kuma ikonsa na karewa daga manyan tasirin ko karce-karce yana da iyaka.
PPF: An yi shi ne da kayan TPU (thermoplastic polyurethane), wanda ke da sassauci mafi girma da juriyar lalacewa. Fim ɗin kariya mai inganci yana da juriya mai kyau na karce kuma yana iya gyara ƙananan ƙasusuwa da kansa. A lokaci guda, yana da ƙarfi wajen hana lalata da kuma juriyar UV, wanda zai iya hana fenti yin oxidizing da shuɗewa yadda ya kamata, yana ba da kariya mafi girma da ɗorewa. Ga sabbin motoci ko motoci masu daraja, fim ɗin kariya mai launi zai iya kiyaye darajar fenti na asali.
3. Rayuwar sabis
Fim ɗin canza launi: Saboda ƙarancin kayan aiki da hanyoyin masana'antu, tsawon rayuwar fina-finan da ke canza launi ba ta da yawa. A yanayi na yau da kullun, tsawon rayuwar fim ɗin canza launi yana kusan shekaru 3. Yayin da lokaci ke tafiya, matsaloli kamar shuɗewa, ɗaga gefen, da zubar da jini na iya faruwa, waɗanda ke buƙatar dubawa akai-akai da maye gurbinsu akan lokaci.
Fim ɗin kariya daga fenti: Musamman fim ɗin kariya daga fenti mai inganci, tsawon aikinsa na iya kaiwa fiye da shekaru 8, kuma wasu samfuran ma na iya kaiwa shekaru 10. A ƙarƙashin amfani na dogon lokaci, fim ɗin kariya daga fenti har yanzu yana iya kiyaye bayyananne da aiki mai kyau, yana rage farashi da wahalar maye gurbinsa akai-akai.
4. Farashi
Fim ɗin canza launi: Idan aka kwatanta da fim ɗin kare fenti, farashin fim ɗin canza launi yawanci yana ƙasa. Farashin fina-finan canza launi a kasuwa ya bambanta sosai, kuma akwai zaɓuɓɓuka masu araha da rahusa, waɗanda suka dace da masu motoci waɗanda ke da ƙarancin kasafin kuɗi ko waɗanda ke bin tasirin canza launi na ɗan gajeren lokaci.
Fim ɗin kariya daga fenti: Farashin fim ɗin kariya daga fenti da ba a gani gabaɗaya ya fi na fim ɗin canza launi, yawanci sau biyu ko fiye da farashin fim ɗin canza launi. Farashin fim ɗin kariya daga fenti daga manyan kamfanoni na iya kaiwa yuan 10,000. Duk da cewa jarin farko ya fi girma, ribar da za a samu daga zuba jari za ta iya zama mafi girma a cikin dogon lokaci saboda kyawawan halayen kariya da tsawon rayuwar sabis.
5. Sauƙin daidaitawa
Fim ɗin canza launi: A wasu yankuna ko ƙasashe, amfani da fim ɗin canza launi na iya haɗawa da matsalolin rajistar canza launi na abin hawa. Wasu yankuna suna buƙatar cewa bayan canza launin abin hawa, dole ne ku nemi sashen kula da zirga-zirga don canza rajista a cikin takamaiman lokacin, in ba haka ba yana iya shafar binciken abin hawa na shekara-shekara ko kuma a ɗauke shi a matsayin keta doka. Ya kamata masu motoci su fahimci ƙa'idodin gida kafin su zaɓi fim ɗin canza launi don tabbatar da bin doka.
Fim ɗin kariya daga fenti: Saboda fim ɗin kariya daga fenti yana da haske kuma ba zai canza launin motar asali ba, yawanci ba ya ƙarƙashin ƙa'idodin canza launin abin hawa. Bayan an shafa fim ɗin kariya daga fenti da ba a gani, abin hawa yawanci ba ya buƙatar kulawa ta musamman a lokacin duba shekara-shekara, kuma ba zai shafi wucewar dubawa na shekara-shekara ba.
A ƙarƙashin kasafin kuɗi ɗaya, mabuɗin zaɓar tsakanin fim ɗin kariya daga fenti ko fim mai canza launi yana cikin manyan buƙatun mai motar:
Idan kana son canza yanayin motarka sosai, ka bi salon da launi na musamman, kuma ba ka da niyyar sake canza launin a cikin ɗan gajeren lokaci, kuma kana son karɓar ɗan gajeren lokacin kariya da ƙa'idodi masu yuwuwa, fim ɗin canza launi zai zama zaɓi mafi kyau.
Idan ka daraja cikakken kariya ga fenti na mota na asali, ka yi tsammanin ci gaba da fentin mota yana kama da sabo na dogon lokaci, kuma kana son saka ƙarin kuɗi don musanya tsawon rai na sabis, ingantaccen aiki na kariya da bin ƙa'idodi ba tare da damuwa ba, to babu shakka fim ɗin kariya na fenti na Invisible shine zaɓi mafi inganci da wayo.
A takaice, ko fim ne mai canza launi ko fim ɗin kariya daga fenti, ya kamata ka yanke shawarar da ta fi dacewa da kai bisa la'akari da abubuwan da ka fi so, yanayin abin hawa, tasirin da ake tsammani da kasafin kuɗi, tare da shawarwarin ƙwararru.
Lokacin Saƙo: Mayu-10-2024
