Fim ɗin Canza Launi na TPU fim ne na tushen kayan TPU mai launuka iri-iri don canza dukkan motar ko kuma wani ɓangare na bayyanar ta hanyar rufewa da liƙa. Fim ɗin Canza Launi na TPU na BOKE zai iya hana yankewa yadda ya kamata, ya hana rawaya, da kuma gyara karce-karce. Fim ɗin Canza Launi na TPU a halin yanzu shine mafi kyawun kayan da ake sayarwa a kasuwa kuma yana da aiki iri ɗaya kamar Fim ɗin Kariyar Fenti na haskaka launi; akwai daidaitaccen kauri iri ɗaya, ikon hana yankewa da gogewa ya inganta sosai, yanayin fim ɗin ya fi Fim ɗin Canza Launi na PVC nesa ba kusa ba, kusan don cimma tsarin bawon lemu 0, Fim ɗin Canza Launi na BOKE na TPU zai iya kare fenti da canjin launi a lokaci guda.
A matsayin ɗaya daga cikin shahararrun hanyoyin canza launin mota, haɓaka fim ɗin canza launi ya daɗe, kuma fim ɗin canza launi na PVC har yanzu yana mamaye kasuwa ta yau da kullun. Tare da tsawaita lokaci, iska ta busar da shi kuma rana ta busar da shi, fim ɗin da kansa zai raunana ingancinsa a hankali, tare da ƙaiƙayi, ƙaiƙayi, layukan bawon lemu, da sauran matsaloli. Fim ɗin canza launi na TPU zai iya magance matsalolin Fim ɗin canza launi na PVC yadda ya kamata. Wannan shine dalilin da yasa masu motoci suka zaɓi Fim ɗin canza launi na TPU.
Fim ɗin Canza Launi na TPU zai iya canza launin abin hawa da fenti ko kuma mayafinsa kamar yadda kuke so ba tare da cutar da fenti na asali ba. Idan aka kwatanta da cikakken fenti na mota, Fim ɗin Canza Launi na TPU yana da sauƙin shafa kuma yana kare mutuncin abin hawa mafi kyau; daidaita launi ya fi zaman kansa, kuma babu matsala da bambance-bambancen launi tsakanin sassa daban-daban na launi ɗaya. Fim ɗin Canza Launi na TPU na BOKE za a iya shafa shi a kan motar gaba ɗaya. Mai sassauƙa, mai ɗorewa, mai tsabta, mai jure tsatsa, mai jure lalacewa, mai jure karce, kare fenti, ba shi da manne da ya rage, sauƙin gyarawa, kariyar muhalli, kuma yana da zaɓuɓɓukan launi da yawa.
PVC: A zahiri resin ne
PVC ita ce taƙaitaccen bayani game da polyvinyl chloride. Wani polymer ne da aka samar ta hanyar polymerization na vinyl chloride monomer (VCM) tare da masu farawa kamar peroxides da azo mahadi, ko kuma ƙarƙashin aikin haske da zafi, bisa ga tsarin free radical polymerization. Ana kiran Vinyl chloride homopolymer da vinyl chloride copolymer gaba ɗaya da vinyl chloride resin.
PVC mai tsarki yana da matsakaicin juriya ga zafi, kwanciyar hankali, da tashin hankali; Amma bayan ƙara dabarar da ta dace, PVC zai nuna aikin samfura daban-daban. A cikin amfani da fina-finan canza launi, PVC yana da launuka iri-iri, cikakkun launuka, da farashi mai rahusa. Rashin kyawunsa sun haɗa da sauƙin ɓacewa, barewa, fashewa, da sauransu.
PFT: juriya ga lalacewa, juriya ga zafin jiki mai yawa, da kwanciyar hankali mai kyau
PET (Polyethylene terephthalate) ko kuma wanda aka fi sani da resin polyester, duk da cewa duka resin ne, PET yana da wasu fa'idodi masu wuya:
Yana da kyawawan halaye na injiniya, tare da ƙarfin tasiri sau 3-5 fiye da sauran fina-finai, da kuma kyakkyawan juriyar lanƙwasawa. Yana jure wa mai, mai, acid mai narkewa, alkalis, da yawancin abubuwan narkewa. Ana iya amfani da shi na dogon lokaci a cikin kewayon zafin jiki na 55-60 ℃, yana iya jure wa yanayin zafi mai yawa na 65 ℃ na ɗan gajeren lokaci, kuma yana iya jure wa yanayin zafi mai ƙarancin -70 ℃, kuma ba shi da tasiri sosai ga halayen injinansa a yanayin zafi mai yawa da ƙasa.
Tururin iskar gas da ruwa ba su da isasshen iskar gas kuma suna da juriya ga iskar gas, ruwa, mai, da ƙamshi. Haske mai haske, yana iya toshe hasken ultraviolet, kuma yana da kyau mai sheƙi. Ba ya da guba, ba shi da ƙamshi, tare da tsafta da aminci, ana iya amfani da shi kai tsaye don marufi na abinci.
Dangane da amfani da fim ɗin gyaran launi, fim ɗin gyaran launi na PET yana da santsi mai kyau, kyakkyawan tasirin nunawa lokacin da aka makale a kan mota, kuma babu tsarin bawon lemu na gargajiya idan an makale. Fim ɗin gyaran launi na PET yana da bututun iska na zuma, wanda ya dace da gini kuma ba shi da sauƙin daidaitawa. A lokaci guda, hana tarkace, juriya ga gajiya, juriyar gogayya, da kwanciyar hankali duk suna da kyau sosai.
TPU: Babban aiki, ƙarin adana ƙima
TPU (Thermoplastic polyurethanes), wanda aka fi sani da robar elastomer polyurethane mai zafi, wani abu ne na polymer wanda aka samar ta hanyar haɗin gwiwa da kuma polymerization na ƙananan ƙwayoyin halitta daban-daban. TPU yana da kyawawan halaye na tashin hankali mai yawa, ƙarfin juriya mai yawa, tauri, da juriyar tsufa, wanda hakan ya sa ya zama abu mai girma da kuma mai kyau ga muhalli. Fa'idodin su ne: kyakkyawan tauri, juriyar lalacewa, juriyar sanyi, juriyar mai, juriyar ruwa, juriyar tsufa, juriyar yanayi, da sauransu. A lokaci guda, yana da ayyuka masu kyau da yawa kamar su hana ruwa shiga, juriyar danshi, juriyar iska, juriyar sanyi, maganin kashe ƙwayoyin cuta, juriyar mold, kiyaye zafi, juriyar UV, da kuma sakin makamashi.
A farkon zamanin, an yi TPU ne da kayan da ba a iya gani a cikin mota, wanda shine mafi kyawun kayan da aka yi amfani da su don fim ɗin mota. Yanzu ana amfani da TPU a fannin fina-finan gyaran launi. Saboda wahalar da yake da ita wajen yin launi, ya fi tsada kuma yana da ƙarancin launuka. Gabaɗaya, yana da launuka masu kama da juna kawai, kamar ja, baƙi, launin toka, shuɗi, da sauransu. Fim ɗin canza launi na TPU kuma yana gadar dukkan ayyukan jaket ɗin mota marasa ganuwa, kamar gyaran karce da kariyar fenti na asali.
Kwatanta aiki, farashi, da kayan fim ɗin gyaran launi da aka yi da kayan PVC, PET, da TPU kamar haka: Kwatanta inganci: TPU> PET> PVC
Yawan launi: PVC> PET> TPU
Farashin: TPU> PET> PVC
Aikin samfur: TPU> PET> PVC
Daga hangen nesa na tsawon rayuwa, a ƙarƙashin yanayi da yanayi iri ɗaya, tsawon rayuwar PVC kusan shekaru 3 ne, PET kusan shekaru 5 ne, kuma TPU gabaɗaya na iya kaiwa kimanin shekaru 10.
Idan kuna neman aminci kuma kuna fatan kare fenti na mota idan hatsari ya faru, zaku iya zaɓar fim ɗin canza launi na TPU, ko shafa wani Layer na fim ɗin canza launi na PVC, sannan ku shafa wani Layer na PPF.
Lokacin Saƙo: Mayu-04-2023
